Bỉ Ngạn - đi..

Thảo luận trong 'Ẩm thực - Du lịch' bắt đầu bởi bỉ ngạn hoa, 22/5/19.

1. bỉ ngạn hoa

bỉ ngạn hoa Đại Gia Lầu Xanh Verified
    137/226

Em nhớ về 1 chuyến đi trong tháng này, đi đến nơi đã nằm trong dự định của em từ mấy năm trước.. chỉ khác một điều, là trong dự định của em, không có bóng dáng ai khác, ngoài em..

Có nhiều thứ em rất thích, và trong những thứ đó, thật đáng tiếc, không có Con-Người.. em thích thiên nhiên, thích cỏ cây, thích những miền đất mới.. em thích mùi thơm của hoa lá, thích mùi rơm rạ cháy, thích mùi cỏ tươi, em ngửi được mùi của Sương, của Hoa, của đồ ăn,.. nhưng em lại không ngửi được Mùi của nam-nhân bên cạnh mình.. em thích những con vật, thích những thứ còn bé bỏng.. vì thế những chuyến đi của em, luôn là đi đến những nơi đầy thiên nhiên, và ít con người.. thế nhưng, thật kì lạ, em sợ cỏ ướt, những bụi cây um tùm, vì thế, em không đi được vào rừng.!

em nhớ, vẫn nhớ anh từng nói, đi đâu cũng được, em thích đi là được.. ừ, và từ lúc anh nói cho tới nay, em vẫn đi cùng anh tới nơi em thích.. cũng hay ho, cho những ngày hôm nay, nhưng sẽ là đau lòng, cho ngày sau..

em nhớ trên đoạn đường lần đó, mình chạy 1 lèo gần 500km để đến được cái đích như dự định.. vùng đất Tây Nguyên mộc mạc quá, gần gũi quá.. làm em trong suốt chuyến đi, cứ ngẩn ngơ..
    con người nơi đây, lạ quá, người ta vẫn ngăn nhà với nhà, nhà với vườn, nhà với đường, bằng những hàng rào dâm bụt anh ạ.. như này này :
    em bị mê đắm với những con đường như này, với những hàng râm bụt đỏ chói lóa trong nắng trưa.. người ta, không ngăn họ với thế giới, bằng những thứ vô cảm trơ trụi như thành phố.. người ta ngăn lại, bằng những thứ Tình đến thế này đây..
    và trong những giây phút ngắm nhìn đó, em thật sự muốn nói rằng, anh ạ, hay sau này mình về quê, làm 1 căn nhà nho nhỏ, em sẽ trồng dâm bụt xung quanh nhà mình, em sẽ xây nên những hàng rào rực rỡ như thế đấy.. con mình sau này, có thể hái hoa cài tóc, có thể thổi cánh dâm bụt, cũng có thể làm đồ hàng chơi, như nó thích.. như em của mấy chục năm vềtrước, như khoảng sân nhỏ nhà em, với vườn, với hoa, với cây cỏ.. tụi nhỏ đâu cần phải hít khói bụi ô nhiễm.. suy cho cùng, cũng là để sống.. sao không sống một cuộc đời nhàn hạ, với sự yên bình nơi tâm hồn, lẫn thiên nhiên??
    nhưng rồi, em chợt nghĩ, ừ.. những lời đó, không phải em nên nói, và em cũng không nên nói.. thế là, lời chưa thốt ra, đã chui tọt vào mồm.. im lặng, như cái cách trên suốt chặng đường, em mải mê ngắm những hàng rào dâm bụt, và say đắm với con đường đất đỏ au, không lởm chởm bê tông hay nhựa đường (nhưng chắc mùa mưa, sẽ đau đầu lắm).. giống như cái cách em nuối tiếc 1 cái nhà, với bức tường đá có nhành đào trắng bên cạnh ở Hà Giang vào 1 ngày cuối năm..

mỗi chuyến du lịch, đều mang đến những trải nghiệm thú vị.. em thích đi, thích nhìn ngắm.. nhưng em chưa bao giờ nói "đi để trở về", rồi gì nhỉ? đi thật ra để biết trở về nhà.. với em, nó thật tào lao quá thể.. nhà, là thứ trong tâm hồn mình.. đi, là điều bắt buộc phải đi.. còn cố ý đi để nhớ về nhà ,e rằng, suốt cả đời cũng còn lạc lối trong những chuyến đi.. đừng bao giờ lấy Nhà, Tình Cảm, hay Yêu Thương ra làm lý do cho những việc mình làm chỉ để thỏa mãn mình.. với em, như vầy nó hèn mạt lắm..

chuyến đi lần này, mình đi qua Đăk Lăk, qua Gia Lai, qua Kon Tum, rồi chạy đến Bình Định, ghé Phú Yên, dừng Khánh Hòa.. mỗi nơi một ít.. em nhớ tất cả những chặng đường đã qua.. nhớ là mình chạy Đăk Lăk, vào mùa bướm, bướm nhiều lắm, bườm bay dập dình trên khắp các con đường, bướm lờn vờn những đóa xuyến chi, và trên đường, đầy xác bướm.. em nhớ cái vùng như Sa mạc ở Bàu trắng - Bình Thuận lúc em và anh chạy về Gia lai, cả một vùng nóng bức và khô cằn.. em nhớ cái món gỏi lá ở Pleiku, nhớ cái cách cô chủ đã ra tận bàn, và giới thiệu + hướng dẫn 2 đứa cách ăn gỏi lá ra làm sao, đến cả cái cách gói cuốn gỏi cũng nghệ nữa.. chưa bàn đến ngon dở, chỉ mỗi việc đẹp thôi, đã đáng để thử và nên giới thiệu mọi người ghé tới, vào lần sau, hay có dịp..
    cái này là em gói , chị chủ gói cái này cơ, đẹp hơn :
    trong 1 cuốn gỏi mà chị chủ quán làm, có nhiều rau lắm, ngành ngạnh trắng, ngành ngạnh đỏ, có rau hồng ngọc (mà nhà em thì trồng làm hàng rào) trị đau bụng, có lá cây sấu, lá đinh lăng, có diếp cá, có ngải cứu, có cải đắng, rau má, có hành, có hẹ, có lá mơ thịt chó, có lá sống, có lá dâu đất, lá bưới.. trời ơi nhiều lắm..
    nhưng cách cuốn mới cầu kì ha, không giống nhữ ng thứ mọc hoang ở miền Tây nhưng ăn hổ lốn đâu..
    người ăn xếp từng lớp lá, sau đó cuốn lại thành phễu để chứa nước chấm (chứ không chấm), bỏ vào đấy vài sợi thính da heo, thịt luộc, tôm luộc, cho lên trên vài hạt tiêu, 1 trái ớt xanh, nếu thấy nhạt thì cho thêm vài hạt muối sống, gom hết lại, và bỏ mienjg, nhai nuốt. :))
    cầu kì lắm..
    nhưng mình không ăn được vị đắng, nên bỏ hết lá ngành ngạch trắng đỏ, bỏ cả ngải cứu với đinh lăng, bỏ luôn lá mơ, không cho vào rau má, mình chỉ lấy những lá có vị chua, và những lá mình ăn được như diếp cá, cải đắng, hồng ngọc, lá sống (màu đỏ bầm), lá sấu, hồng ngọc, .. thành thứ cái cuốn của mình, nó không đặc sắc như của chị chủ..
    nó là một món ăn khá thú vị, cầu kì và đẹp mắt..
    à, còn vài món nữa chứ.. ví như muối kiến, anh ăn chứ em không ăn, vì thấy sợ quá. :v :v con kiến to thế kia mà..

à mà cả vụ làm tình nữa nhỉ.. sáng lúc đi từ ngọc hồi về, em ko định làm tình đâu, em nghĩ mình sẽ để dành, đến nơi nào đó phong cảnh thật hữu tình và thật vắng vẻ, thì 2 đứa tận hưởng.. nhưng tiếc quá, chả hiểu sao anh lại hứng vào cái giờ đấy, 2 đứa lại quấn nhau, rồi lại bonus thêm quả làm tình xong, đang âu yếm mân mê nhau thì nghe "tít" 1 phát, cửa mở, em hoảng hồn chưa kịp lấy chăn che thân thể 2 đứa lại, thì cửa đã đóng lại như chưa hề mở ra, nhưng vẫn kịp đập vào mắt em cái người dọn phòng chỗ ấy.. chả hiểu do em to mồm, hay do người ta nghĩ phòng không có ai.. thế là 2 đữa buồn quá, tụt hứng quá, mặc đồ trả phòng đi luôn.. và thế là chúng ta, không có dịp tận hưởng lạc thú nơi thiên nhiên tươi đẹp. T_T tiếc quá.. T_T

rồi em sẽ lại đi.. em sẽ đi mải miết.. nhưng em không biết, chuyến đi của em, sau này, bao nhiêu là sẽ có anh..

À mà, em vẫn nên chốt lại bài này chứ nhỉ.. :))
    Cái hình dây dưa lúc anh về.. ngoài em vs anh chắc chả ai đoán ra, em đang dây dưa vs cái gì đâu, nhỉ.

Chỉnh sửa cuối: 22/5/19
  2. bỉ ngạn hoa

137/226

hay sao này, mỗi lần đi cùng nhau, em sẽ lại về viết vào đây ít nhiều..

em biết nam nhân của em yêu em, và vẫn luôn nghĩ tới cảm nhận của em.. em biết anh đang bận rộn lắm, vẫn dành thời gian cho em, vẫn để tấm lòng hướng về em.. vầy là đủ rồi.. :* :* :*

3. one86

one86 Chơi gái lần đầu Verified
    97/113

Hoa Bỉ Ngạn, 1 loại hoa đại diện cho Tình yêu trong Phật Giáo, rất ấn tượng, nhưng mình thấy nó nhỏ bé quá, không được phóng đại to lớn, thay đổi vạn vật và ý nghĩa như những bộ phim Mỹ mình đã xem.

Chúc chủ top luôn hạnh phúc với tình yêu đang có nha :)

conrongnho thích bài này.
  4. Codonminhanh86

Codonminhanh86 Đại Gia Lầu Xanh Verified
    57/113

Sướng nhỉ

5. bỉ ngạn hoa

137/226

vâng. cảm ơn bạn.

6. _Remy_Nguyen_

_Remy_Nguyen_ Chơi gái lần đầu Verified
    177/226

Ok rồi

7. bỉ ngạn hoa

137/226

Em sẽ còn đọc, khi anh còn muốn nghe.

siusiu and YESTERDAY-TAN like this.
  8. Garton

Garton Xem Sex Lần Đầu Verified
    2/57

lối viết khá hay....

9. chúấy

chúấy Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

bài viết đầy đủ quá
    ẩm thực
    đường thằng,đường cong
    thanks

10. siusiu

siusiu Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    1/57

Bài viết hay. Người viết nhiều cảm xúc.

11. newmen

newmen Chơi gái lần đầu Verified
    97/113

Chúc mừng bạnncos kỳ nghỉ lễ tuỵet vời

12. Cát Phong

Cát Phong Xem Sex Lần Đầu Verified
    32/57

bài
    bài viết hay quá. mình ở bình định. du lịch ghé lại đây thì ới mình.. add zalo nhé.

13. Sát thủ dâm

Sát thủ dâm Dân Chơi Thứ Thiệt Verified
    37/57

Văn hay chữ tốt cảm ơn bro.Lời lẽ rất hay.

14. Bụt123

Bụt123 Dậy Thì Verified
    2/57

gì chứ thấy món thịt heo ngon

15. Chymchoi

Chymchoi Còn Bú Sữa Mẹ
    0/57

Bài viết hay quá. Đọc lại nhớ về một cô giáo mường, thò tay vuốt cu mình khi đang chạy xe trên đèo pha đin lộng gió. Dừng xe cho nàng bj ngay đỉnh đèo. Cảm giác vừa phê vừa rơn. Thấm thoát mà đã 4 năm. Ho háu da!

16. Mon Nguyễn G

Mon Nguyễn G Còn Bú Sữa Mẹ
    0/57

Mừng cho em

17. Truemanhn

Truemanhn Còn Bú Sữa Mẹ Verified
    31/57

Không ăn đc vị đắng là 1 sự thiệt thòi của e đó cô gái của hoa cỏ ạ. :)

18. bỉ ngạn hoa

137/226

tôi ko cảm nhận được điều đó.

19. mreverything

mreverything Còn trinh Verified
    7/57

Thớt đã chọn cho mình một phong cách sống --> chất. Chúc mừng.

20. SongTrongConMo

SongTrongConMo Xem Sex Lần Đầu Verified
    32/57

Bỉ Ngạn hoa nở bên bờ sinh tử
    Sông Vong Xuyên ánh đỏ cả một dòng
    Mạnh Bà Thang là ai quên ai nhớ ?
    Cầu Nại Hà là ai ngóng ai trông ?

/** Ads bottom mobile**/